VSIP làm Khu công nghệ cao Hà Nam hơn 628 ha tại Ninh Bình
Dự án Khu công nghệ cao Hà Nam có vốn đầu tư 5.990 tỷ đồng, quy mô hơn 628 ha, tiến độ từ 2026 đến quý II/2032.
VSIP được chấp thuận làm nhà đầu tư Khu công nghệ cao Hà Nam tại tỉnh Ninh Bình, với quy mô sử dụng đất hơn 628 ha và tổng vốn đầu tư 5.990 tỷ đồng.
Thông tin dự án
UBND tỉnh Ninh Bình vừa có quyết định chấp thuận chủ trương đầu tư Khu công nghệ cao Hà Nam, đồng thời chấp thuận CTCP Phát triển Đô thị và Khu công nghiệp Việt Nam Singapore (VSIP) làm nhà đầu tư.
Dự án có diện tích sử dụng đất hơn 628 ha, thuộc địa bàn các xã Trần Thương, Nhân Hà và Nam Lý.
Tổng vốn đầu tư bao nhiêu?
Tổng vốn đầu tư là 5.990 tỷ đồng, trong đó vốn góp của nhà đầu tư khoảng 898,5 tỷ đồng và vốn huy động khoảng 5.091,5 tỷ đồng.
Tiến độ triển khai thế nào?
Dự án dự kiến thực hiện từ năm 2026 - quý II/2032. Tổng thời gian xây dựng trong vòng 60 tháng kể từ ngày giao đất, cho thuê đất.
Vì sao đáng chú ý?
Trước đó, vào cuối năm 2024, Chính phủ đã quyết định thành lập khu công nghệ cao trực thuộc UBND tỉnh Hà Nam cũ, với tên gọi là Khu công nghệ cao Hà Nam.
Bạn nghĩ sao về dự án này? Comment bên dưới nhé!